Hội thi nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” huyện Yên Định
Sáng 17/4/2024, huyện Yên Định đã tổ chức Hội thi nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” năm 2024. Tới dự có đồng chí Đại tá Lê Như Lập, Phó Giám đốc Công an tỉnh; đại diện cấp ủy, chính quyền, các đơn vị chức năng và đông đảo quần chúng nhân dân trên địa bàn huyện.
![](/upload/81582/fck/px03hoa2/z5357028296993_00402bfc795b0112f3d1c4fd700603a9.jpg)
Ban tổ chức Hội thi trao Cờ luân lưu cho các đội tuyển tham gia Hội thi
Tham gia hội thi, có 200 vận động viên đến từ 26 đội thi, đại diện cho các thành viên Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy thuộc các xã, thị trấn trên địa bàn huyện. Để tổ chức Hội thi cấp huyện, huyện Yên Định đã phân chia thành nhiều cụm thi ở cơ sở, sau đó lựa chọn 6 đội thi có thành tích xuất sắc nhất ở vòng thi cấp cụm để tham dự vòng chung kết.
![](/upload/81582/fck/px03hoa2/z5357035767455_2850dbc7d9b1b22a3b1208742a21d566.jpg)
Các đội dự thi tham gia phần thi lý thuyết
Tại vòng thi chung kết cấp huyện, các vận động viên của 6 đội thi đã cùng nhau tranh tài ở 2 phần thi lý thuyết và thực hành. Trong đó, ở phần thi lý thuyết, cả 6 đội thi đều nắm vững kiến thức, các quy định về PCCC và cứu nạn cứu hộ; ở phần thi thực hành chữa cháy, cứu người và di chuyển tài sản đối với loại hình nhà để ở kết hợp sản xuất, kinh doanh.
![](/upload/81582/fck/px03hoa2/z5357042844753_84b3dfda744f6cd5a13d9cafaa4d7525.jpg)
Thực hành phương án chữa cháy, cứu nạn, cứu hộ
Với sự chuẩn bị chu đáo cùng tinh thần đoàn kết, trách nhiệm, thi đấu hết mình, các đội đã hoàn thành tốt phần thi, bảo đảm an toàn về người và phương tiện, thể hiện được khả năng linh hoạt, hiệu quả trong ứng phó, xử lý sự cố cháy, khả năng sử dụng thành thạo công cụ PCCC và cứu nạn cứu hộ, từ đó nâng cao khả năng PCCC và CNCH ngay tại cơ sở.
![](/upload/81582/fck/px03hoa2/z5357033058769_875047860f668857f5d35da1f1376f6f.jpg)
Đại biểu tham dự Hội thi
Kết thúc hội thi, Ban Tổ chức đã trao giải Nhất cho đội thi xã Yên Phong; 2 giải Nhì cho đội đội thi xã Định Liên và xã Định Tăng; 3 giải Ba cho các đội dự thi thị trấn Quý Lộc, thị trấn Quán Lào và xã Yên Trường.
![](/upload/81582/fck/px03hoa2/z5357045915064_4d56f4ba6e1c0a43868aa947d7a7df8d.jpg)
Trao giải Nhất, Nhì, Ba cho các đội thi xuất sắc