Hội nghị bàn giải pháp phương án phòng, chống tội phạm bảo đảm ANTT mùa du lịch biển năm 2024
Với mục tiêu bảo đảm an ninh, an toàn tuyệt đối mùa du lịch biển năm 2024, sáng 17/4/2024, Công an tỉnh Thanh Hoá tổ chức Hội nghị bàn giải pháp phương án phòng, chống tội phạm bảo đảm ANTT mùa du lịch biển năm 2024. Đại tá Dương Văn Tiến, Phó Giám đốc Công an tỉnh dự và chỉ đạo hội nghị…
Tại Hội nghị, dưới sự chủ trì của Đại tá Dương Văn Tiến, Phó Giám đốc Công an tỉnh, đại diện lãnh đạo Công an Công an thành phố Sầm Sơn, thị xã Nghi Sơn và huyện Hoằng Hoá đã báo cáo tình hình, kết quả công tác bảo đảm ANTT từ đầu năm 2024 đến nay và công tác tham mưu cấp uỷ, chính quyền các phương án, kế hoạch huy động sức mạnh tổng hợp của cả hệ thống chính trị và toàn dân tham gia công tác bảo đảm ANTT mùa du lịch biển và phương án bố trí lực lượng bảo đảm ANTT trong đêm khai trương Lễ hội biển. Đồng thời đề xuất, kiến nghị Công an tỉnh các giải pháp tăng cường lực lượng, phương tiện hỗ trợ công tác bảo đảm ANTT.
Thượng tá Nguyễn Việt Hưng, Trưởng Công an thành phố Sầm Sơn cho biết: “Thành phố Sầm Sơn là trung tâm du lịch của tỉnh Thanh Hoá, mỗi năm thu hút hàng triệu lượt khách đến tham quan du lịch, nghỉ dưỡng. Đặc biệt, năm nay thành phố Sầm Sơn sẽ hoàn thiện và đưa vào hoạt động công viên nước và trục cảnh quan đô thị, hứa hẹn sẽ thu hút lượng lớn khách du lịch đến Sầm Sơn.
Để chủ động phòng ngừa và bảo đảm tuyệt đối an toàn mùa du lịch biển Sầm Sơn, Công an thành phố đã chủ động tham mưu cho cấp uỷ, chính quyền thành phố nhiều giải pháp bảo đảm ANTT. Trong đó, đã tham mưu rà soát, sửa chữa, lắp đặt thêm hệ thống camera giám sát an ninh, đèn chiếu sáng và hệ thống loa truyền thanh để phục vụ công tác bảo đảm ANTT, xây dựng thành phố đô thị thông minh, hiện đại.
Riêng Công an thành phố Sầm Sơn đã xây dựng 3 phương án, kế hoạch bảo đảm ANTT trên địa bàn, trọng tâm là phòng, chống tội phạm trộm cắp, cướp giật tài sản, gây rối trật tự công cộng… duy trì thường xuyên từ 2 - 4 tổ tuần tra 282 mỗi ngày để phòng, chống tội phạm; thiết lập gần 150 nhóm zalo, kết nối hơn 15.000 người dân để nâng cao hiệu quả công tác tuyên truyền pháp luật, bảo đảm ANTT; tham mưu tổ chức tập huấn, tuyên truyền kiến thức pháp luật cho các nhân viên, chủ cơ sở kinh doanh lưu trú trên địa bàn…”
![](/upload/81582/fck/px03hoa2/Sequence%2007_Still001.jpg)
Toàn cảnh Hội nghị